Skip to content

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Ystadegau Gwladol Data dangosyddion yn ôl Ardal Adeiledig - Budd-Daliadau Sy'n Seiliedig Ar Gyflogaeth
None
Cod Ardal[Hidlwyd]
Dangosydd[Hidlwyd]
Blwyddyn[Hidlwyd]
Measure1
Grwp Oedran[Hidlo]
Ardal[Hidlo]
Cliciwch yma i ddidoliPob OedranCliciwch yma i ddidoli16 - 18Cliciwch yma i ddidoli19 - 24Cliciwch yma i ddidoli25 - 29Cliciwch yma i ddidoli30 - 34Cliciwch yma i ddidoli35 - 39Cliciwch yma i ddidoli40 - 44Cliciwch yma i ddidoli45 - 49Cliciwch yma i ddidoli50 - 54Cliciwch yma i ddidoli55 - 59Cliciwch yma i ddidoli60 - 64
Cymru336262828313236424839
Gwasgaredig (dim mewn AA)224202019191922253125
Caer IAA248181420192733264235
Wrecsam IAA327302825283436424537
Abersychan IAA447424137364050555957
Rhostyllen IAA203211319151419203439
Abercarn IAA329312128273133405044
Bangor IAA20662227313946474845
Bae Cinmel IAA407363828282934486160
Maesteg IAA5110464443455155647162
Treharris IAA396362629343236516652
Rhydaman IAA408402837333941496055
Shotton IAA223201719192127303625
Llangennech IAA285221821272130374740
Hendreforgan IAA71105268537492588911785
Pen-bre IAA507493729486454607149
Glyn-nedd IAA409373731313444496537
Casllwchwr IAA314322623272931444536
Blainau IAA467453934374045538363
Yr Hob IAA192191617141722262533
Trecelyn IAA427393636434339476348
Gwaun-Cae-Gurwen IAA498574748273447746558
Bryn-Mawr IAA459423938384046616155
Gwndy IAA133131111101310192122
Caernarfon IAA4010372833374946555842
Y Fenni IAA377364044313337434934
Rhosllanerchrugog IAA348323726273344435438
Nant-y-moel IAA4711493937435255597035
Prestatyn IAA347312926273130395640
Dyserth IAA287252528272334294636
Tre-gwyr IAA334342728292639414536
Gorsaf RAF Sain Tathan IAA216161214232727254026
Cei Connah IAA254241818192330333626
Treherbert IAA619505550656566719175
Bwcle IAA195181717191525253018
Cas-Gwent IAA245262422202224303324
Treorci IAA468413944444147516860
Rhondda IAA507403949574751576965
Llanilltud Fawr IAA180242122171620232119
Tonypandy IAA488373242484956637668
Sarn IAA367313530343632455349
Porth Tywyn IAA347283128322932385142
Llantrisant IAA225212017141619313333
Dinas Powys IAA153131814161314192518
Rhiwabon IAA278322216252524363937
Cefn-mawr IAA428343434414347546558
Rhisga IAA357302527353240455545
Pontypridd IAA348173231353744535647
Bae Penrhyn IAA1221511109813121620
Pendyrus IAA7213676464768575928381
Caerffili IAA368353229333539445343
Gorseinon IAA316242023262740395050
Bethesda IAA3312372121232431465746
Gallt Melyd IAA346323642362837314734
Llanelli IAA438363838404245536654
Sandycroft IAA223141517222726333425
Y Tymbl IAA305272426312330313750
Ffos y Gerddinen IAA336372534293327345146
Yr Orsedd IAA6110115475749
Ystradgynlais IAA468344032383752576864
Pentre'r Eglwys IAA214211817181520283027
Rhymni IAA73137664578170648810977
Pontllanfraith IAA356332729293533525442
Pont-y-pwl IAA3810393531293738445643
Rhyl IAA5813545251535972717759
Saundersfoot IAA193191313192222212920
Y Trallwng IAA316252926232642434137
Nantyglo IAA5710545248454761728173
Maerun IAA12316889612122021
Abergele IAA397413333423942465635
Cwm Ogwr IAA4411383949353850595953
Bae Colwyn IAA387423636363942454638
Aberteifi IAA549465345635460577462
Beddau IAA328302824293234404639
Penarth IAA163131011121316233023
Bargoed IAA5712514348585662727473
Aberdâr IAA459434037474347536556
Y Coed Duon IAA356323128303134435549
Ystrad Mynach IAA376373028333140456254
Abertawe IAA377193033374047556046
Pen-y-bont ar Ogwr IAA316332825272731364436
Caerdydd IAA297152325283339455242
Ffynnon Taf IAA244221617142824284529
Treffynnon IAA389412637383740535036
Aberystwyth IAA16332729303842565436
Brynamman IAA449514229393346606655
Castell-nedd IAA439423733374246555947
Pen-y-groes IAA325242025262934406052
Tycroes IAA314312425212644364436
Glyn Ebwy IAA458433843474349576647
Cwmbrân IAA367343330333438445143
Parc Diwydiannol Glannau Dyfrdwy IAA507303443568083805538
Cyffordd Llandudno IAA225202425221822282723
Y Fflint IAA285232222222330344832
Port Talbot IAA4910444135465058607055
Porth IAA497343944495148577865
Pontardawe IAA345272226253038445653
Casnewydd IAA377333333343843465243

Metadata

Teitl
Data amddifadedd cyflogaeth - Ardal Adeiledig

Diweddariad diwethaf
13 Rhagfyr 2017 13 Rhagfyr 2017

Diweddariad nesaf
TBC

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Mynegai Amddifadedd Lluosog Cymru, Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost
ystadegau.cynhwysiant@llyw.cymru

Dynodiad
Ystadegau Gwladol

Cwmpas daearyddol
Cymru

Cwmpas ieithyddol
Saesneg a Chymraeg

Trwyddedu data
Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Disgrifiad cyffredinol
Cyfrifir y dangosydd amddifadedd cyflogaeth o gyfrif o unigolion sy’n derbyn:
- y Lwfans Ceisio Gwaith
- y Lwfans Cyflogaeth a Chymorth
- budd-dal analluogrwydd
- Credyd Cynhwysol (ac nad ydynt mewn cyflogaeth)

Caiff hawlwyr budd-daliadau lluosog eu cyfrif unwaith yn unig. Mynegir y dangosydd hwn fel canran o'r boblogaeth oedran gweithio ar gyfer pob grwp daearyddiaeth.


Talgrynnu wedi'u ddefnyddio
Cymhwysir rheoli datgelu gan yr Adran Gwaith a Phensiynau.

Ansawdd ystadegol
Am fwy o wybodaeth ynglyn ag ansawdd ystadegol gweler Adroddiad Technegol MALlC 2014 (Saesneg yn unig) a chyhoeddiad MALlC 2014 ar y tab Dolenni.

Allweddeiriau
MALlC 2014; Amddifadedd Lluosog; Amddifadedd; Cynhwysiant Cymdeithasol; Dangosydd; Incwm; Cyflogaeth; Iechyd; Addysg; Mynediad i Wasanaethau; Diogelwch Cymunedol; Yr Amgylchedd Ffisegol; Tai