Skip to content

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Ystadegau Gwladol Data dangosyddion yn ôl Ardal Adeiledig - Budd-Daliadau Sy'n Seiliedig Ar Gyflogaeth
None
Cod Ardal[Hidlwyd]
Dangosydd[Hidlwyd]
Blwyddyn[Hidlwyd]
Measure1
Grwp Oedran[Hidlo]
Ardal[Hidlo]
Cliciwch yma i ddidoliPob OedranCliciwch yma i ddidoli16 - 18Cliciwch yma i ddidoli19 - 24Cliciwch yma i ddidoli25 - 29Cliciwch yma i ddidoli30 - 34Cliciwch yma i ddidoli35 - 39Cliciwch yma i ddidoli40 - 44Cliciwch yma i ddidoli45 - 49Cliciwch yma i ddidoli50 - 54Cliciwch yma i ddidoli55 - 59Cliciwch yma i ddidoli60 - 64
Cymru234181919212225293325
Gwasgaredig (dim mewn AA)153141413131315172116
Caer IAA165111013151822182922
Wrecsam IAA225211917192325293024
Abersychan IAA305282725242936384036
Rhostyllen IAA14317101381013132526
Abercarn IAA225211520182222293330
Bangor IAA14441519212832323329
Bae Cinmel IAA275252818202023344039
Maesteg IAA357312930313637444841
Treharris IAA275271821232226354636
Rhydaman IAA276251924232627344136
Shotton IAA152141113121518202415
Llangennech IAA194151215181620253424
Hendreforgan IAA508374939516542647762
Pen-bre IAA345342020354438424732
Glyn-nedd IAA278252621192429344224
Casllwchwr IAA213241914192020303023
Blainau IAA315312723242831365641
Yr Hob IAA13213111291316171921
Trecelyn IAA295272527303027324331
Gwaun-Cae-Gurwen IAA335403131182434504438
Bryn-Mawr IAA307302526272531434034
Gwndy IAA92978787141514
Caernarfon IAA277251923243431373827
Y Fenni IAA255262929212325293422
Rhosllanerchrugog IAA236232517182330303625
Nant-y-moel IAA338362625303539425124
Prestatyn IAA235202019182120283725
Dyserth IAA194171918171524203124
Tre-gwyr IAA223231918191926272823
Gorsaf RAF Sain Tathan IAA14510810171718162716
Cei Connah IAA173161112131620232517
Treherbert IAA427383933434646506150
Bwcle IAA134131112121117172011
Cas-Gwent IAA164181715121616212216
Treorci IAA325292833302833354741
Rhondda IAA345292833393234394843
Llanilltud Fawr IAA120171515121114151413
Tonypandy IAA336262230333337445244
Sarn IAA255212520242422313732
Porth Tywyn IAA234201720231922253428
Llantrisant IAA153151411101113212322
Dinas Powys IAA10291291199131711
Rhiwabon IAA196241512181716262724
Cefn-mawr IAA296242324263132354637
Rhisga IAA245201719242229313729
Pontypridd IAA236122321252431363930
Bae Penrhyn IAA82117776981014
Pendyrus IAA509454746516152635652
Caerffili IAA256252220232427303728
Gorseinon IAA214171417171927263432
Bethesda IAA229251415151621343828
Gallt Melyd IAA244242430242127223123
Llanelli IAA296252626272930364535
Sandycroft IAA15281012161718222316
Y Tymbl IAA203171717211422222434
Ffos y Gerddinen IAA234261824192219243530
Yr Orsedd IAA41674254417
Ystradgynlais IAA316232621272535394741
Pentre'r Eglwys IAA143151312121014192018
Rhymni IAA5010554340554843607548
Pontllanfraith IAA245241920202422363628
Pont-y-pwl IAA267282422202626313828
Rhyl IAA399383634364049485337
Saundersfoot IAA1321399111613152112
Y Trallwng IAA214171918151730292724
Nantyglo IAA406373834343243505647
Maerun IAA8295664881413
Abergele IAA265272321292627313820
Cwm Ogwr IAA309252835232534404232
Bae Colwyn IAA255282523242628303023
Aberteifi IAA365313730433338395040
Beddau IAA226211816212223273128
Penarth IAA1129778911162014
Bargoed IAA398362934413841495048
Aberdâr IAA316312826323032364537
Y Coed Duon IAA244232219212223303832
Ystrad Mynach IAA254272119232228314334
Abertawe IAA255132123252732374029
Pen-y-bont ar Ogwr IAA214231917191921253024
Caerdydd IAA205111617192327313527
Ffynnon Taf IAA17317101192116203120
Treffynnon IAA267281924262627373422
Aberystwyth IAA10221919202628373621
Brynamman IAA307322622272133414436
Castell-nedd IAA296292522262931374030
Pen-y-groes IAA224181517171924284034
Tycroes IAA212231616141829243023
Glyn Ebwy IAA315302630333034394530
Cwmbrân IAA255242321232326303528
Parc Diwydiannol Glannau Dyfrdwy IAA335182628365353523823
Cyffordd Llandudno IAA154151818141316191915
Y Fflint IAA193171515151620233221
Port Talbot IAA337312824323438414735
Porth IAA345262731333632395443
Pontardawe IAA234191517172126303934
Casnewydd IAA255232323242630313627

Metadata

Teitl
Data dangosyddion yn ôl Ardal Adeiledig - Budd-Daliadau Sy'n Seiliedig Ar Gyflogaeth

Diweddariad diwethaf
13 Rhagfyr 2016 13 Rhagfyr 2016

Diweddariad nesaf
TBC

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Mynegai Amddifadedd Lluosog Cymru, Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost
ystadegau.cynhwysiant@cymru.gsi.gov.uk

Dynodiad
Ystadegau Gwladol

Cwmpas daearyddol
Cymru

Cwmpas ieithyddol
Saesneg a Chymraeg

Disgrifiad cyffredinol
Isod, ceir gwybodaeth gyffredinol ar Fynegai Amddifadedd Lluosog Cymru (MALlC). Am fwy o wybodaeth ar y dangosyddion blynyddol, gweler ein canllawiau yma: http://gov.wales/statistics-and-research/welsh-index-multiple-deprivation-indicator-data/?skip=1&lang=cy
MALlC yw dull swyddogol Llywodraeth Cymru o fesur amddifadedd cymharol mewn rhannau bychain o Gymru. Ei nod yw canfod yr ardaloedd bach hynny o’r wlad sydd â’r nifer mwyaf o sawl gwahanol fath o amddifadedd. Felly, mae MALlC yn mesur amddifadedd lluosog ar sail ardal a hefyd o safbwynt amddifadedd cymharol.


Talgrynnu wedi'u ddefnyddio
Gweler y wybodaeth yn y dolenni gwe.

Ansawdd ystadegol
Gweler y wybodaeth yn y dolenni gwe.

Allweddeiriau
MALlC 2014; Amddifadedd Lluosog; Amddifadedd; Cynhwysiant Cymdeithasol; Dangosydd; Incwm; Cyflogaeth; Iechyd; Addysg; Mynediad i Wasanaethau; Diogelwch Cymunedol; Yr Amgylchedd Ffisegol; Tai