Skip to content

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Nifer yr Atgyfeiriadau Plant a Phobl Ifanc sy'n mynychu cwnsela yn ôl Ardal, Blwyddyn a Rhyw
None
[Lleihau]Rhyw[Hidlwyd]
-
Rhyw 1[Hidlo]
Cod Ardal[Hidlo]
[Lleihau]Ardal[Hidlwyd]
-
Ardal 1[Hidlo]
Measure2
Blwyddyn[Hidlo]
[Lleihau]Atgyfeiriadau[Hidlo]
-
-
Atgyfeiriadau 1
Cliciwch yma i ddidoli2013-14Cliciwch yma i ddidoli2014-15Cliciwch yma i ddidoli2015-16Cliciwch yma i ddidoli2016-17Cliciwch yma i ddidoli2017-18
[Lleihau]Cyfanswm10,53611,56811,36111,55911,364
CyfanswmHunangyfeirio3,8914,2814,0683,9753,903
Rhieni9811,1761,0141,0651,032
Staff ysgol / addysg arall4,9325,2835,5055,8535,310
Gwasanaethau Cymdeithasol99117105102180
Iechyd432387357303594
Gwell ganddynt beidio dweud19226424613584
Anhysbys6576612645
Arall....219
[Lleihau]Cyfanswm8,34311,5689,53711,55911,364
CyfanswmCAMHS Arbenigol435513402411396
Amddiffyn Plant222264159240171
Arall498465555597537
Dim7,15210,2398,3829,8289,840
Anhysbys398739480423

Metadata

Teitl
Nifer y plant a phobl ifanc sy'n mynychu cwnsela trwy gyfeirio, Awdurdod Lleol, Rhyw a Blwyddyn

Diweddariad diwethaf
28 Mawrth 2019 28 Mawrth 2019

Diweddariad nesaf
Mawrth 2020

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Casglu data Gwasanaethau Cwnsela mewn Ysgolion, Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost
ystadegau.ysgolion@llyw.cymru

Dynodiad
Dim

Lefel isaf o ddadelfennu daearyddol
Awdurdodau lleol

Cwmpas ieithyddol
Saesneg a Chymraeg

Trwyddedu data
Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Casgliad data a dull cyfrifo
Mae’n ofynnol i awdurdodau lleol ddarparu gwybodaeth ddienw am eu gwasanaethau cwnsela i Lywodraeth Cymru. Mae’r data hwn yn sail i ddatblygu gwasanaethau cwnsela i blant a phobl ifanc yng Nghymru. Mae’r data’n cael ei gasglu rhwng misoedd Medi ac Awst bob blwyddyn.

Amlder cyhoeddi
Blynyddol

Cyfnodau data dan sylw
2013-14 ymlaen

Defnyddwyr, defnydd a chyd-destun
Gallwch weld y wybodaeth hon yn y cyhoeddiad ystadegol cysylltiedig trwy ddilyn y ddolen we a roddir. (2013/14, 2014/15 a 2015/16 Ystadegau Arbrofol Dynodedig)

Talgrynnu wedi'u ddefnyddio
Mae'r holl ffigurau'n cael eu talgrynnu'n annibynnol i'r 3 agosaf i warchod unigolion rhag cael eu hadnabod.

Gwybodaeth am ddiwygiadau
Dim

Ansawdd ystadegol
Gallwch weld y wybodaeth hon yn y cyhoeddiad ystadegol cysylltiedig trwy ddilyn y ddolen we a roddir.

Allweddeiriau
Cwnsela