Neidio i'r cynnwys
Darparwr data: Llywodraeth Cymru Nifer y profion gwrthgyrff a broseswyd yn labordai GIG Cymru
None
Galwch heibio Caeau Hidlo Yma
Measure2
[Lleihau]Canlyniad prawf[Hidlo]
-
Canlyniad prawf 1
[Lleihau]Wythnos yn cychwyn[Hidlo]
-
-
Wythnos yn cychwyn 1
[Lleihau]Nifer y profionProfion Gwrthgyrff Iechyd Cyhoeddus Cymru a data llif unffordd (gwrthgyrff) IGDCCliciwch yma i ddidoliNifer y profionProfion Gwrthgyrff Iechyd Cyhoeddus Cymru a data llif unffordd (gwrthgyrff) IGDC
Cliciwch yma i ddidoliProfion positifProfion Gwrthgyrff Iechyd Cyhoeddus Cymru a data llif unffordd (gwrthgyrff) IGDCCliciwch yma i ddidoliProfion negatifProfion Gwrthgyrff Iechyd Cyhoeddus Cymru a data llif unffordd (gwrthgyrff) IGDCCliciwch yma i ddidoliProfion amhendantProfion Gwrthgyrff Iechyd Cyhoeddus Cymru a data llif unffordd (gwrthgyrff) IGDC
[Lleihau]Pob wythnos(r) The data item has been revised since previously published in StatsWales.17,860(r) The data item has been revised since previously published in StatsWales.80,649(r) The data item has been revised since previously published in StatsWales.261(r) The data item has been revised since previously published in StatsWales.98,770
Pob wythnos18 Mai 2020221067135
25 Mai 2020924073502
01 Mehefin 2020742833360
08 Mehefin 202017560510790
15 Mehefin 20203103,145113,466
22 Mehefin 20201,37711,051512,433
29 Mehefin 20201,0398,043699,151
06 Gorffennaf 20208248,13348,961
13 Gorffennaf 20208879,485510,377
20 Gorffennaf 20201,0929,7641110,867
27 Gorffennaf 20207665,35436,123
03 Awst 20206244,56735,194
10 Awst 20204353,216.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol3,651
17 Awst 20203482,64712,996
24 Awst 20202701,938.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol2,208
31 Awst 20202521,651.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol1,903
07 Medi 20202312,142.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol2,373
14 Medi 20202192,173.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol2,392
21 Medi 20201961,336.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol1,532
28 Medi 20201441,165.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol1,309
05 Hydref 202073900.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol973
12 Hydref 202042347.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol389
19 Hydref 202056465.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol521
26 Hydref 202027222.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol249
02 Tachwedd 202027793109
09 Tachwedd 20203385.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol118
16 Tachwedd 20203057289
23 Tachwedd 20202042.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol62
30 Tachwedd 20202828.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol56
07 Rhagfyr 20203238.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol70
14 Rhagfyr 20203845.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol83
21 Rhagfyr 20202029.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol49
28 Rhagfyr 20202415.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol39
04 Ionawr 20212543.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol68
11 Ionawr 20212733.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol60
18 Ionawr 20212933163
25 Ionawr 20213936.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol75
01 Chwefror 202180441125
08 Chwefror 2021139393181
15 Chwefror 2021199553257
22 Chwefror 2021213494266
01 Mawrth 2021274348316
08 Mawrth 2021366805451
15 Mawrth 2021152261179
22 Mawrth 2021376398423
29 Mawrth 2021379398426
05 Ebrill 2021198284230
12 Ebrill 2021295387340
19 Ebrill 2021286302318
26 Ebrill 202115139.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol190
03 Mai 2021226306262
10 Mai 202184292115
17 Mai 202115321.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol174
24 Mai 2021390216417
31 Mai 2021377223402
07 Mehefin 2021409252436
14 Mehefin 20215114166
21 Mehefin 2021394194417
28 Mehefin 2021263224289
05 Gorffennaf 202112815.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol143
12 Gorffennaf 2021332224358
19 Gorffennaf 2021275153293
26 Gorffennaf 2021187123202
02 Awst 2021787.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol85
09 Awst 2021333146353
16 Awst 202110683117
23 Awst 2021195132210
30 Awst 2021163131177
06 Medi 202110615.Nid yw\'r eitem ddata yn berthnasol121
13 Medi 2021767184
20 Medi 20218710299
27 Medi 202198114113
04 Hydref 20217122699
11 Hydref 2021223143240

Metadata

Disgrifiad cyffredinol

Nifer y profion a chanlyniadau gwrthgyrff wythnosol a awdurdodwyd gan labordai GIG Cymru.

Casgliad data a dull cyfrifo

Mae’r data yn wybodaeth reoli sydd wedi’i chasglu i gefnogi gweithgarwch profi. Rydym yn cyhoeddi’r data i ddarparu crynodeb amserol o weithgarwch profi ond nid yw wedi bod yn destun yr un lefel o sicrwydd ansawdd â’r ystadegau swyddogol, gyda’r data yn destun diwygiadau yn y dyfodol.

Amlder cyhoeddi

Wythnosol

Cyfnodau data dan sylw

18 Mai 2020 ymlaen

Gwybodaeth am ddiwygiadau

Gwybodaeth reoli yw'r data, nid ystadegau swyddogol, ac fe'u hadolygir yn rheolaidd. Mae dangosfwrdd gwyliadwriaeth Iechyd Cyhoeddus Cymru yn cael ei ddiweddaru'n ddyddiol gyda'r data diweddaraf, gan gynnwys diwygiadau i'r data a gyhoeddir yma.

Ers 13 Gorffennaf 2020, mae Iechyd Cyhoeddus Cymru wedi cyfuno profion a chanlyniadau a broseswyd yn labordai GIG Cymru a labordai heblaw rhai GIG Cymru, a adroddwyd yn flaenorol ar wahân. Mae manylion pellach wedi'u cynnwys yn y datganiad sy'n amlinellu pa dablau a siartiau sy'n dangos profion sydd wedi'u hawdurdodi ar gyfer y ddau labordy neu ar wahân. Mae'r data wedi'u diwygio'n hanesyddol ac eithrio'r tabl atodiadol sy'n dangos nifer y profion a awdurdodwyd yn ystod y 24 awr ddiwethaf i 1pm, sy'n adlewyrchu'r hyn a gyhoeddwyd ar ddangosfwrdd gwyliadwriaeth Iechyd Cyhoeddus Cymru ar ddiwrnod penodol.

Yn ystod nos Wener 11 Rhagfyr 2020, cynhaliwyd gwaith cynnal a chadw wedi’i gynllunio ymlaen llaw ar System Rheoli Gwybodaeth Labordai Cymru er mwyn caniatáu i ddiweddariadau hanfodol i wasanaeth gael eu gwneud. Ddydd Llun 14 Rhagfyr 2020, diweddarwyd ffigurau ar gyfer y cyfnod o 1pm ddydd Gwener 11 Rhagfyr 2020 i 9am ddydd Sul 13 Rhagfyr 2020, cyfanswm o 44 o oriau, fodd bynnag effeithiwyd ar lif data profion o System Rheoli Gwybodaeth Labordai Cymru yn ystod y cyfnod hwn. Ar ôl yr amser segur hwn, cafwyd cyfnod o gysoni a dilysu data sy'n cael ei adlewyrchu yn y ffigurau yn y cyhoeddiad hwn.

Teitl

Nifer y profion gwrthgyrff a broseswyd yn labordai GIG Cymru

Diweddariad diwethaf

20 Hydref 2021 20 Hydref 2021

Diweddariad nesaf

27 Hydref 2021

Sefydliad cyhoeddi

Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1

Iechyd Cyhoeddus Cymru

Ffynhonnell 2

Iechyd a Gofal Digidol Cymru (IGDC)

Cyswllt ebost

kas.covid19@llyw.cymru

Dynodiad

Dim

Lefel isaf o ddadelfennu daearyddol

Cymru

Cwmpas daearyddol

Cymru

Cwmpas ieithyddol

Saesneg a Chymraeg

Trwyddedu data

Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Allweddeiriau

COVID-19, Coronafeirws, Profion

Ansawdd ystadegol

Gall cyfanswm nifer y profion a gwblhawyd fod yn wahanol i’r hyn sydd mewn tablau eraill oherwydd gwahanol amseroedd adrodd. At ddibenion y dadansoddiad hwn, wythnos yw 00:00 dydd Llun i 23.59 ddydd Sul.

Mae nifer y profion a'r canlyniadau yn adlewyrchu cipolwg mewn amser a bydd y strategaeth samplu yn dylanwadu'n fawr arno ar yr eiliad honno. Mae rhagor o wybodaeth ar gael ar y tudalennau profion gwrthgyrff: coronafirws (COVID-19) ar ein gwefan.

Os yw prawf gwrthgyrff yn amwys, mae'n golygu bod y canlyniad yn amhendant.

Cyn mis Rhagfyr 2020, cynhaliwyd profion gwrthgyrff gan fyrddau iechyd lleol yng Nghymru ar gyfer gwyliadwriaeth ar grwpiau allweddol sy'n gweithio ym maes iechyd, gofal cymdeithasol ac addysg. Parhaodd y gwaith o brofi gweithwyr gofal cartref tan fis Ebrill 2021. Cynhwysir profion gwrthgyrff a gymerwyd am resymau diagnostig mewn ysbytai hefyd yn y data a gyflwynir yn y datganiad hwn.