Skip to content

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Ystadegau Gwladol Amcangyfrifon o'r boblogaeth yn ôl awdurdod lleol a blwyddyn
None
[Lleihau]Oed[Hidlwyd]
-
[Lleihau]Oed 1[Hidlo]
-
[Lleihau]Oed 2[Hidlo]
-
Oed 3[Hidlo]
[Lleihau]Rhyw[Hidlwyd]
-
Rhyw 1[Hidlo]
Cod Ardal[Hidlo]
Measure1
Blwyddyn[Hidlwyd]
[Lleihau]Ardal[Hidlo]
-
-
[Lleihau]Ardal 1
-
-
[Lleihau]Ardal 2
-
-
Ardal 3
Cliciwch yma i ddidoliCanol-blwyddyn 1991Cliciwch yma i ddidoliCanol-blwyddyn 2001Cliciwch yma i ddidoliCanol-blwyddyn 2011Cliciwch yma i ddidoliCanol-blwyddyn 2012Cliciwch yma i ddidoliCanol-blwyddyn 2013Cliciwch yma i ddidoliCanol-blwyddyn 2014Cliciwch yma i ddidoliCanol-blwyddyn 2015Cliciwch yma i ddidoliCanol-blwyddyn 2016
[Lleihau]Y Deyrnas Unedig57,438,65859,113,01663,285,14563,705,03064,105,65464,596,75265,110,03465,648,054
Y Deyrnas Unedig[Lleihau]Prydain Fawr55,831,36357,424,17861,470,82761,881,39662,275,92962,756,25463,258,41363,785,917
Prydain Fawr[Lleihau]Lloegr47,875,03549,449,74653,107,16953,493,72953,865,81754,316,61854,786,32755,268,067
LloegrGogledd-ddwyrain Lloegr2,586,9862,540,0902,596,4412,602,3872,610,5632,618,7362,624,5792,636,589
Gogledd-orllewin Lloegr6,843,0396,772,9857,055,9617,084,4707,103,4887,133,0267,175,1787,223,961
Swydd Efrog a'r Humber4,936,1004,976,6435,288,2125,316,8975,337,9405,360,1175,390,2115,425,370
Dwyrain Canolbarth Lloegr4,011,4114,189,6224,537,4484,567,7984,598,5484,637,3694,677,4254,725,390
Gorllewin Canolbarth Lloegr5,229,6995,280,7275,608,6675,642,7635,675,0305,713,4395,755,0325,810,773
Dwyrain Lloegr5,121,0525,400,4635,862,4185,905,9145,951,9346,017,2506,075,9706,129,005
Llundain6,829,3147,322,4038,204,4078,308,8338,417,4588,539,3988,666,9308,769,659
De-ddwyrain Lloegr7,629,1868,023,4498,652,7848,724,9288,793,1548,874,0058,949,3929,030,347
De-orllewin Lloegr4,688,2484,943,3645,300,8315,339,7395,377,7025,423,2785,471,6105,516,973
[Lleihau]Cymru2,872,9982,910,2323,063,7583,074,0673,082,4123,092,0363,099,0863,113,150
CymruYnys Môn69,12367,80669,91370,03770,07370,14169,93669,665
Gwynedd115,007116,844121,523122,007121,653121,897122,635123,323
Conwy107,951109,674115,326115,553115,912116,420116,450116,820
Sir Ddinbych89,39593,07093,91994,05394,51894,83794,83694,984
Sir y Fflint142,036148,629152,666152,776153,223153,819154,085154,626
Wrecsam124,180128,540135,070135,498135,801135,953135,418135,408
Powys119,703126,398133,071133,015132,786132,777132,730132,337
Ceredigion65,93375,41775,29375,93275,78975,13374,21173,665
Sir Benfro112,446113,058122,613123,135123,375123,826123,671124,237
Sir Gaerfyrddin169,725173,652183,961184,332184,669184,968185,247185,754
Abertawe229,743223,463238,691239,460240,108240,966242,316244,462
Castell-nedd Port Talbot138,844134,380139,880140,081139,867140,453140,946141,678
Pen-y-bont ar Ogwr129,477128,735139,410139,769140,536141,287142,259143,408
Bro Morgannwg118,053119,277126,679126,998127,436128,009127,980128,891
Caerdydd296,941310,088345,442348,724352,146354,829357,496361,168
Rhondda Cynon Taf234,917231,910234,373235,612236,166236,871237,378238,179
Merthyr Tudful59,59456,20758,85158,90759,00859,05659,24759,714
Caerffili170,615169,546178,782179,014179,230179,933180,168180,453
Blaenau Gwent72,66670,00069,81269,80669,76469,65369,54769,630
Tor-faen90,96190,91291,19091,34691,36291,54991,76791,994
Sir Fynwy80,20984,98491,50891,73792,24992,54092,80593,276
Casnewydd135,479137,642145,785146,275146,741147,119147,958149,478
[Lleihau]Yr AlbanYr Alban5,083,3305,064,2005,299,9005,313,6005,327,7005,347,6005,373,0005,404,700
[Lleihau]Gogledd Iwerddon[Lleihau]Gogledd IwerddonGogledd Iwerddon1,607,2951,688,8381,814,3181,823,6341,829,7251,840,4981,851,6211,862,137

Metadata

Teitl
Amcangyfrifon poblogaeth canol blwyddyn (1991 ymlaen), yn ôl awdurdodau lleol yng Nghymru, rhanbarthau yn Lloegr a gwledydd yn y DU, ar gyfer blwyddyn sengl oedran a rhyw

Diweddariad diwethaf
Mawrth 2018 Mawrth 2018

Diweddariad nesaf
Mehefin 2018

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Amcangyfrifon poblogaeth canol y flwyddyn, y Swyddfa Ystadegau Gwladol

Cyswllt ebost
ystadegau.poblogaeth@llyw.cymru

Dynodiad
Ystadegau Gwladol

Lefel isaf o ddadelfennu daearyddol
Awdurdodau lleol

Cwmpas daearyddol
Y Deyrnas Unedig

Cwmpas ieithyddol
Saesneg yn unig

Trwyddedu data
Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Disgrifiad cyffredinol
Mae'r set ddata hon yn rhoi amcangyfrifon poblogaeth ar gyfer yr awdurdodau lleol yng Nghymru, y rhanbarthau yn Lloegr a'r gwledydd yn y DU am y cyfnod o 1991 ymlaen yn ôl rhyw a blwyddyn sengl oedran, ynghyd â rhai grwpiau oedran cyfunedig.

Mae Hawlfraint y Goron ar y deunydd hwn a gellir ei ailddefnyddio (ac eithrio logos) yn ddi-dâl mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, o dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored.


Casgliad data a dull cyfrifo
Gweler y dolenni i'r we

Amlder cyhoeddi
Blynyddol

Cyfnodau data dan sylw
Mae'r data'n cael eu cynhyrchu a'u hadrodd bob blwyddyn ac yn ymwneud â 30 Mehefin bob blwyddyn o 1991 ymlaen.

Defnyddwyr, defnydd a chyd-destun
Caiff y data a ddangosir yma eu defnyddio gan adrannau o'r llywodraeth ganolog ac awdurdodau lleol at amrywiaeth o ddibenion gan gynnwys cynllunio a monitro gwasanaethau ac fel enwaduron er mwyn cyfrifo gwahanol gyfraddau a dangosyddion.

Talgrynnu wedi'u ddefnyddio
Darperir y data fel rhai heb eu talgrynnu er bod y Swyddfa Ystadegau Gwladol yn dweud bod unrhyw ganlyniadau a ddangosir o'r data hyn wedi'u talgrynnu i'r 100 agosaf lle bo'n ymarferol.

Gwybodaeth am ddiwygiadau
Mae'r data a ddangosir yma'n adlewyrchu newidiadau a wnaethpwyd i amcangyfrifon poblogaeth o 2001 i 2010 wrth ail-seilio'r data i fod yn gyson â chanlyniadau Cyfrifiad 2011 (gweler y dolenni gwe).

Diwygiwyd y set ddata hon ar yr 3ydd o fis Mai 2016 i gywiro gwall yn nosbarthiad
oedran mewn ardaloedd cyngor yr Alban.

Adolygwyd amcangyfrifon poblogaeth is-genedlaethol canol-2012 i ganol 2016 ar gyfer Lloegr a Chymru ar 22 Mawrth 2018, yn dilyn gwelliannau methodolegol (gweler y dolenni gwe).

Ansawdd ystadegol
Gweler y dolenni i'r we.

Dolenni'r we
https://www.ons.gov.uk/peoplepopulationandcommunity/populationandmigration/populationestimates/methodologies/annualmidyearpopulationestimatesqmi
https://www.ons.gov.uk/peoplepopulationandcommunity/populationandmigration/populationestimates/bulletins/annualmidyearpopulationestimates/latest


Allweddeiriau
Population; Poblogaeth DU; Poblogaeth Cymru; Amcangyfrifon poblogaeth canol y flwyddyn;