Skip to content

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Ystadegau Gwladol Dangosyddion Cyfnod Allweddol 4 fesul hawl i Brydau Ysgol am Ddim, fesul ardal
None
Blwyddyn[Hidlwyd]
Rhyw[Hidlwyd]
Rhyw 1[Hidlo]
Measure1
Mesur[Hidlwyd]
PYD(Esgynnol)[Hidlo]
[Lleihau]Ardal[Hidlo]
-
-
[Lleihau]Ardal 1
-
-
Ardal 2
Cliciwch yma i ddidoliCarfanCliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*-C mewn SaesnegCliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*- C mewn MathemategCliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*- C mewn GwyddoniaethCliciwch yma i ddidoliNifer sy'n cofrestru ar gyfer Cymraeg iaith gyntafCliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*- C mewn Cymraeg iaith gyntaf
Cyfanswm[Lleihau]Cymru66,252137.9131.3166.3..
Cymru[Lleihau]Gogledd Cymru14,450136.9131.0168.1..
Gogledd CymruYnys Môn1,299130.7130.6173.8..
Gwynedd2,591143.7137.2185.0..
Conwy2,307132.6126.1160.8..
Sir Ddinbych2,362135.4130.2162.0..
Sir y Fflint3,293143.7138.9169.7..
Wrecsam2,598129.6120.0158.4..
[Lleihau]De-orllewin a Chanolbarth Cymru18,541143.3137.5168.3..
De-orllewin a Chanolbarth CymruPowys2,771149.4142.0164.4..
Ceredigion1,438150.6143.1177.6..
Sir Benfro2,519136.1126.6167.9..
Sir Gaerfyrddin3,900146.4137.8171.3..
Abertawe4,863142.8142.1168.7..
Castell-nedd Port Talbot3,050137.5132.1163.1..
[Lleihau]Canol De Cymru19,475141.3130.1171.4..
Canol De CymruPen-y-bont ar Ogwr3,146143.2132.9178.6..
Bro Morgannwg3,081150.5144.1182.3..
Rhondda Cynon Taf5,379135.1122.1172.4..
Merthyr Tudful1,230122.1120.7170.1..
Caerdydd6,639144.8130.5162.2..
[Lleihau]De-ddwyrain Cymru12,602129.9125.8161.4..
De-ddwyrain CymruCaerffili4,025122.2123.7168.2..
Blaenau Gwent1,326115.6112.3132.8..
Tor-faen2,308127.2126.9173.1..
Sir Fynwy1,608151.6145.8171.5..
Casnewydd3,335136.2123.3151.7..
Cymwys i gael prydau ysgol am ddim[Lleihau]Cymru9,99192.182.9146.2..
Cymru[Lleihau]Gogledd Cymru1,75491.282.9150.6..
Gogledd CymruYnys Môn17992.582.7161.7..
Gwynedd25097.385.4176.4..
Conwy290101.490.3156.6..
Sir Ddinbych32595.292.2149.9..
Sir y Fflint33495.392.8148.5..
Wrecsam37672.259.2126.8..
[Lleihau]De-orllewin a Chanolbarth Cymru2,70395.789.9148.0..
De-orllewin a Chanolbarth CymruPowys238104.295.7135.4..
Ceredigion130118.295.0162.8..
Sir Benfro34678.070.5137.6..
Sir Gaerfyrddin537102.387.5160.3..
Abertawe80699.596.6148.9..
Castell-nedd Port Talbot64686.991.4144.9..
[Lleihau]Canol De Cymru3,31897.880.8148.0..
Canol De CymruPen-y-bont ar Ogwr517100.683.6152.9..
Bro Morgannwg338102.995.8163.3..
Rhondda Cynon Taf1,01991.272.6152.4..
Merthyr Tudful22896.682.3166.3..
Caerdydd1,216101.282.0134.8..
[Lleihau]De-ddwyrain Cymru2,17081.478.0140.1..
De-ddwyrain CymruCaerffili76577.977.1152.1..
Blaenau Gwent32881.582.8117.9..
Tor-faen33668.475.9153.2..
Sir Fynwy18395.489.8137.0..
Casnewydd55888.472.8129.8..
Ddim yn gymwys i gael prydau ysgol am ddim[Lleihau]Cymru53,921150.0143.3175.1..
Cymru[Lleihau]Gogledd Cymru12,241147.9142.3176.1..
Gogledd CymruYnys Môn1,103138.9140.5178.4..
Gwynedd2,257154.0148.0190.8..
Conwy1,907144.0138.0170.1..
Sir Ddinbych1,956147.3141.3170.4..
Sir y Fflint2,852153.9148.7177.9..
Wrecsam2,166142.5133.6167.7..
[Lleihau]De-orllewin a Chanolbarth Cymru15,519154.1148.2174.6..
De-orllewin a Chanolbarth CymruPowys2,481156.3148.9170.2..
Ceredigion1,278156.4150.7182.7..
Sir Benfro2,145147.1137.2174.7..
Sir Gaerfyrddin3,300156.4148.6176.3..
Abertawe3,947154.3154.4175.8..
Castell-nedd Port Talbot2,368153.4145.2170.5..
[Lleihau]Canol De Cymru15,788153.6143.3180.0..
Canol De CymruPen-y-bont ar Ogwr2,593153.6144.6185.9..
Bro Morgannwg2,684159.4152.8188.2..
Rhondda Cynon Taf4,251149.2136.9181.4..
Merthyr Tudful936136.8138.5182.1..
Caerdydd5,324157.2143.9171.3..
[Lleihau]De-ddwyrain Cymru10,219142.8138.5169.0..
De-ddwyrain CymruCaerffili3,181135.6137.6175.7..
Blaenau Gwent966131.1125.6141.9..
Tor-faen1,954138.5136.9178.1..
Sir Fynwy1,412160.2154.3177.5..
Casnewydd2,706149.4136.9159.8..

Metadata

Teitl
Dangosyddion Cyfnod Allweddol 4 yn ôl hawl i brydau ysgol am ddim

Diweddariad diwethaf
Awst 2017 Awst 2017

Diweddariad nesaf
Rhagfyr 2017 (dros dro)

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Cronfa Ddata Arholiadau Cymru, Llywodraeth Cymru (drwy Sefydliadau Dyfarnu a chorff Casglu data o dan gontract)

Ffynhonnell 2
Cyfrifiad Ysgolion Blynyddol ar Lefel Disgyblion (PLASC), Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost
ystadegau.ysgolion@llyw.cymru

Dynodiad
Ystadegau Gwladol

Cwmpas daearyddol
Cymru

Cwmpas ieithyddol
Saesneg a Chymraeg

Trwyddedu data
Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Disgrifiad cyffredinol
Mae'r tabl hwn yn cwmpasu data a gyhoeddir yng nghyhoeddiad blynyddol Llywodraeth Cymru, "Canlyniadau Arholiadau". Mae'n darparu gwybodaeth ar y prif ddangosyddion yn ôl hawl i brydau am ddim ar gyfer disgyblion ym mlwyddyn 11. I gael mwy o wybodaeth, gweler y dolenni gwe.

Talgrynnu wedi'u ddefnyddio
Dangosir canrannau fel rhifau cyfan ac maent wedi'u talgrynnu i 0 lle degol.

Ansawdd ystadegol
I gael mwy o wybodaeth, gweler yr adran nodiadau yn y cyhoeddiad Canlyniadau Arholiadau (gweler y dolenni gwe)

Allweddeiriau
TGAU; CA4, PYD