Skip to content

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Ystadegau Gwladol Dangosyddion Cyfnod Allweddol 4 fesul hawl i Brydau Ysgol am Ddim, fesul ardal

O 2017 ymlaen, bydd uchafswm o 2 gymhwyster galwedigaethol (hynny yw, cymwysterau nad ydynt yn TGAU) yn cyfrif tuag at fesurau trothwy, yn ddibynnol ar faint y cymhwyster (hynny yw, dim mwy na 40% o'r trothwy). O 2017 ymlaen, ni fydd cymwysterau llenyddiaeth yn cyfrif tuag at yr elfennau llythrennedd yn y sgôr ‘Cap 9’ neu Lefel 2 cynwysedig, ond gallant gyfrif o hyd yn yr elfennau nad ydynt yn benodol i bwnc. Am fwy o wybodaeth gweler y dolenni gwe.

None
Blwyddyn[Hidlwyd]
[Lleihau]Rhyw[Hidlwyd]
-
Rhyw 1[Hidlo]
Measure1
Mesur[Hidlwyd]
PYD(Esgynnol)[Hidlo]
[Lleihau]Ardal[Hidlo]
-
-
[Lleihau]Ardal 1
-
-
Ardal 2
Cliciwch yma i ddidoliCarfanCliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*-C mewn SaesnegCliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*- C mewn Mathemateg (y gorau)Cliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*- C mewn TGAU MathemategCliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*- C mewn TGAU Mathemateg - RhifeddCliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*- C mewn GwyddoniaethCliciwch yma i ddidoliNifer sy'n cofrestru ar gyfer Cymraeg iaith gyntafCliciwch yma i ddidoliCanran a enillodd A*- C mewn Cymraeg iaith gyntaf
Cyfanswm[Lleihau]Cymru31,37963.762.558.756.975.65,36574.2
Cymru[Lleihau]Gogledd Cymru6,96262.261.556.358.174.42,06370.6
Gogledd CymruYnys Môn64760.058.053.854.972.341265.0
Gwynedd1,20563.562.956.459.672.898472.1
Conwy1,11864.062.256.559.278.321969.9
Sir Ddinbych1,18459.258.453.555.666.824679.3
Sir y Fflint1,60266.567.562.462.980.08971.9
Wrecsam1,20657.956.251.953.273.611360.2
[Lleihau]De-orllewin a Chanolbarth Cymru8,86767.464.460.857.874.51,90176.2
De-orllewin a Chanolbarth CymruPowys1,27973.268.162.963.376.915271.1
Ceredigion66269.269.864.565.786.942978.8
Sir Benfro1,14565.662.759.353.564.915581.3
Sir Gaerfyrddin1,88968.664.261.056.778.976572.5
Abertawe2,40666.765.061.959.175.622886.4
Castell-nedd Port Talbot1,48662.759.456.152.267.117272.1
[Lleihau]Canol De Cymru9,45562.562.459.355.880.31,07979.1
Canol De CymruPen-y-bont ar Ogwr1,63661.561.258.355.975.79983.8
Bro Morgannwg1,40469.267.364.661.890.012179.3
Rhondda Cynon Taf2,57156.459.356.250.378.648274.7
Merthyr Tudful56154.949.447.139.969.70.
Caerdydd3,28366.265.562.260.281.437783.3
[Lleihau]De-ddwyrain Cymru6,01062.361.557.756.472.032268.9
De-ddwyrain CymruCaerffili1,96659.958.354.753.769.520166.2
Blaenau Gwent61154.750.245.742.165.10.
Tor-faen1,06661.860.156.755.472.812173.6
Sir Fynwy74974.674.869.372.078.10.
Casnewydd1,61862.964.361.258.474.20.
Cymwys i gael prydau ysgol am ddim[Lleihau]Cymru4,74738.538.334.932.657.145053.8
Cymru[Lleihau]Gogledd Cymru82936.437.532.334.556.116448.2
Gogledd CymruYnys Môn8645.347.741.946.561.64938.8
Gwynedd11246.450.042.946.463.49051.1
Conwy14438.233.327.830.664.6580.0
Sir Ddinbych16530.930.327.928.541.8875.0
Sir y Fflint15538.743.936.139.460.6560.0
Wrecsam16726.928.725.125.150.9714.3
[Lleihau]De-orllewin a Chanolbarth Cymru1,32542.938.936.532.252.414550.3
De-orllewin a Chanolbarth CymruPowys10452.933.729.829.851.01346.2
Ceredigion6346.046.042.942.965.12646.2
Sir Benfro16539.439.435.230.937.6785.7
Sir Gaerfyrddin24845.238.336.731.061.35846.6
Abertawe41744.841.740.334.858.01266.7
Castell-nedd Port Talbot32836.635.732.929.043.92948.3
[Lleihau]Canol De Cymru1,64037.839.636.332.864.310966.1
Canol De CymruPen-y-bont ar Ogwr24535.937.134.732.756.71275.0
Bro Morgannwg17342.240.535.834.181.51070.0
Rhondda Cynon Taf48030.837.134.027.560.65966.1
Merthyr Tudful11935.334.529.429.465.50.
Caerdydd62343.243.340.137.265.02860.7
[Lleihau]De-ddwyrain Cymru93635.836.132.731.352.93256.3
De-ddwyrain CymruCaerffili35235.233.029.028.449.42045.0
Blaenau Gwent11435.130.728.121.950.00.
Tor-faen15238.840.134.938.860.51275.0
Sir Fynwy6136.139.336.136.149.20.
Casnewydd25735.039.737.733.955.30.
Ddim yn gymwys i gael prydau ysgol am ddim[Lleihau]Cymru25,87170.068.664.762.981.14,89276.3
Cymru[Lleihau]Gogledd Cymru5,90668.167.161.863.579.71,88273.1
Gogledd CymruYnys Môn53764.261.857.758.377.136268.8
Gwynedd1,04767.867.060.363.576.787875.2
Conwy94270.168.863.065.683.121469.6
Sir Ddinbych94768.667.762.064.576.123879.4
Sir y Fflint1,41670.871.666.766.983.88472.6
Wrecsam1,01764.161.757.258.778.710663.2
[Lleihau]De-orllewin a Chanolbarth Cymru7,38473.170.266.463.680.01,75478.3
De-orllewin a Chanolbarth CymruPowys1,14876.772.767.367.880.913973.4
Ceredigion58873.073.568.069.290.640281.1
Sir Benfro95671.768.365.058.871.114881.1
Sir Gaerfyrddin1,62172.968.965.561.482.570674.6
Abertawe1,92873.371.868.466.081.621687.5
Castell-nedd Port Talbot1,14371.066.963.559.674.614376.9
[Lleihau]Canol De Cymru7,56269.769.266.262.586.296680.8
Canol De CymruPen-y-bont ar Ogwr1,35567.367.063.961.481.08785.1
Bro Morgannwg1,19075.573.470.967.894.111080.9
Rhondda Cynon Taf2,04563.565.662.556.684.442176.2
Merthyr Tudful41364.456.955.245.575.80.
Caerdydd2,55974.273.369.968.088.434885.3
[Lleihau]De-ddwyrain Cymru4,95868.767.563.662.377.129070.3
De-ddwyrain CymruCaerffili1,58666.364.961.360.275.218168.5
Blaenau Gwent47261.456.451.548.171.20.
Tor-faen90466.464.261.058.875.710973.4
Sir Fynwy67779.279.273.476.482.00.
Casnewydd1,31970.371.067.664.980.00.

Metadata

Teitl
Dangosyddion Cyfnod Allweddol 4 yn ôl hawl i brydau ysgol am ddim

Diweddariad diwethaf
Rhagfyr 2017 Rhagfyr 2017

Diweddariad nesaf
Rhagfyr 2018 (dros dro)

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Cronfa Ddata Arholiadau Cymru, Llywodraeth Cymru (drwy Sefydliadau Dyfarnu a chorff Casglu data o dan gontract)

Ffynhonnell 2
Cyfrifiad Ysgolion Blynyddol ar Lefel Disgyblion (PLASC), Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost
ystadegau.ysgolion@llyw.cymru

Dynodiad
Ystadegau Gwladol

Cwmpas daearyddol
Cymru

Cwmpas ieithyddol
Saesneg a Chymraeg

Trwyddedu data
Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Disgrifiad cyffredinol
Mae'r tabl hwn yn cwmpasu data a gyhoeddir yng nghyhoeddiad blynyddol Llywodraeth Cymru, "Canlyniadau Arholiadau". Mae'n darparu gwybodaeth ar y prif ddangosyddion yn ôl hawl i brydau am ddim ar gyfer disgyblion ym mlwyddyn 11. I gael mwy o wybodaeth, gweler y dolenni gwe.

Talgrynnu wedi'u ddefnyddio
Dangosir canrannau fel rhifau cyfan ac maent wedi'u talgrynnu i 0 lle degol.

Ansawdd ystadegol
I gael mwy o wybodaeth, gweler yr adran nodiadau yn y cyhoeddiad Canlyniadau Arholiadau (gweler y dolenni gwe)

Allweddeiriau
TGAU; CA4, PYD