Neidio i'r cynnwys
Darparwr data: Llywodraeth Cymru Plant mewn angen yn ôl awdurdod lleol a statws derbyn gofal
None
[Lleihau]Grwp oedran[Hidlwyd]
-
Grwp oedran 1[Hidlo]
[Lleihau]EthnigrwyddMae Teithwyr a Sipsiwn/Sipsiwn Roma wedi\'u cynnwys yn y categori Gwyn. [Hidlwyd]
-
Ethnigrwydd 1[Hidlo]
[Lleihau]Rhyw[Hidlwyd]
-
Rhyw 1[Hidlo]
[Lleihau]AnableddNid yw ffigurau ar gyfer plant ag anabledd yn cynnwys achosion lle mae gan y plentyn anhwylder ar y sbectrwm awtistig a dim anabledd arall. Mae plant heb eu geni yn cael statws anabledd \'amherthnasol\'. <br />Cafodd data anabledd 2013 ar gyfer Castell-nedd Port Talbot ei ddiwygio ar 25 Chwefror 2015.<br />[Hidlwyd]
-
Anabledd 1[Hidlo]
Blwyddyn[Hidlwyd]
Cod ardal[Hidlo]
Measure1
[Lleihau]Statws y PlentynMae plant yn y cyfrifiad wedi\'u rhannu\'n dri chategori statws ar gyfer adroddiadau, fel a ganlyn: - Plant sy\'n derbyn gofal, a all fod ar y gofrestr amddiffyn plant hefyd - Plant sydd ar y gofrestr amddiffyn plant, ond nad ydynt yn derbyn gofal - Plant eraill mewn angen, nad ydynt yn derbyn gofal nac ar y gofrestr amddiffyn plant (gan gynnwys plant heb eu geni).<br />[Hidlo]
-
Statws y Plentyn 1
[Lleihau]Awdurdod lleol[Hidlo]
-
-
Awdurdod lleol 1
[Lleihau]Pob plentyn sydd mewn angenCliciwch yma i ddidoliPob plentyn sydd mewn angen
Cliciwch yma i ddidoliPlant sy'n derbyn gofal ar 31 MawrthEfallai y bydd plant sy\'n derbyn gofal wedi bod ar y gofrestr amddiffyn plant ar 31 Mawrth.Cliciwch yma i ddidoliPlant sydd ar y gofrestr amddiffyn plant ond nad ydynt yn derbyn gofal ar 31 MawrthCliciwch yma i ddidoliPlant mewn angen, ond dim Plant sy’n Derbyn Gofal, a sydd ddim ar y gofrestr amddiffyn plant ar 31 Mawrth,
[Lleihau]Mae pob awdurdod lleol yng Nghymru5,5002,27511,21518,995
Mae pob awdurdod lleol yng NghymruYnys Môn110100140350
Gwynedd20560440710
Conwy17065585820
Sir Ddinbych17055125345
Sir y Fflint16060285510
Wrecsam195125565880
Powys14585420650
Ceredigion7540350465
Sir Benfro12040295455
Sir Gaerfyrddin21580565860
Abertawe4901501,0201,665
Castell-nedd Port Talbot420130440990
Pen-y-bont ar Ogwr370606451,080
Bro Morgannwg12575275475
Caerdydd6202909951,905
Rhondda Cynon Taf6203301,0101,960
Merthyr Tudful14080295515
Caerffili3051759451,420
Blaenau Gwent19055480720
Torfaen275145385805
Sir Fynwy12525220370
Casnewydd265607251,050

Metadata

Teitl

Plant mewn angen ar 31 Mawrth yn ôl oedran, rhyw, statws derbyn gofal ac ethnigrwydd, gan gynnwys plant heb eu geni

Diweddariad diwethaf

16 Rhagfyr 2021 16 Rhagfyr 2021

Diweddariad nesaf

Diweddaru mwyach

Sefydliad cyhoeddi

Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1

Casgliad data am gyfrifiad plant mewn angen (CiN), Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost

ystadegau.gwascymdeithasol@llyw.cymru

Dynodiad

Dim

Lefel isaf o ddadelfennu daearyddol

Cymru

Cwmpas daearyddol

Cymru

Cwmpas ieithyddol

Saesneg a Chymraeg

Trwyddedu data

Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Ansawdd ystadegol

Mae'r wybodaeth hon yn y cyhoeddiad ystadegol perthnasol, yn y ddolen i'r we a nodir.

Disgrifiad cyffredinol

Casglodd y cyfrifiad gofnodion unigol ynglyn â phob plentyn mewn angen, gan gynnwys y rhai hynny sy'n derbyn gofal gan awdurdod lleol, a oedd ag achos agored gydag awdurdod lleol ar 31 Mawrth a hwnnw wedi bod yn agored am y tri mis o 1 Ionawr hyd 31 Mawrth. Diben y cyfrifiad yw casglu data sy'n mesur nodweddion a phriodweddau plant mewn angen sy'n derbyn gwasanaethau cymdeithasol gan eu hawdurdod lleol, gan gynnwys plant sy'n derbyn gofal gan awdurdod lleol. Mae'r cyfrifiad wedi canolbwyntio'n benodol ar ddata ynglyn â'r rheswm pam y mae plant yn derbyn cymorth gan adrannau gwasanaethau cymdeithasol; gallu'r rhieni; a chanlyniadau iechyd ac addysg pob plentyn.

Casgliad data a dull cyfrifo

Caiff data di-enw am blant unigol eu cymryd o systemau gweinyddu awdurdodau lleol a'u dychwelyd yn electronig i'r Tîm Casglu Data yn Llywodraeth Cymru gan ddefnyddio system ddiogel o drosglwyddo data ar-lein o'r enw 'AFON'. Mae system AFON yn defnyddio cyfres o archwiliadau dilysu i sicrhau bod y wybodaeth a ddarperir yn defnyddio'r codau cywir a'i bod yn gyson yn fewnol.

Amlder cyhoeddi

Blynyddol

Cyfnodau data dan sylw

Dangosir y data ar 31 Mawrth ar gyfer pob blwyddyn o 2010.

Defnyddwyr, defnydd a chyd-destun

Mae'r wybodaeth hon yn y cyhoeddiad ystadegol perthnasol, yn y ddolen i'r we a nodir.

Talgrynnu wedi'u ddefnyddio

Cymerwyd y camau canlynol i leihau'r risg o ddatgelu data personol heb fod eisiau: Mae'r holl ffigurau wedi'u talgrynnu i'r pump agosaf. Pan fo llai na phump o blant mewn unrhyw grwp, mae'r union nifer wedi'i hepgor a'r symbol * wedi'i nodi yn ei le.

Gwybodaeth am ddiwygiadau

Adolygwyd y data ar gyfer 2010 hyd 2016 ar 16 Rhagfyr 2021.

Allweddeiriau

Plant; Plant mewn angen