Skip to content

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Ystadegau Gwladol Amddifadedd Cyflogaeth - Data Dangosydd yn ôl Awdurdod Lleol
None
Cod Ardal[Hidlo]
Dangosydd[Hidlwyd]
Blwyddyn[Hidlwyd]
Measure2
Grwp Oedran[Hidlo]
Ardal[Hidlo]
Cliciwch yma i ddidoliPob OedranCliciwch yma i ddidoli16 - 18Cliciwch yma i ddidoli19 - 24Cliciwch yma i ddidoli25 - 29Cliciwch yma i ddidoli30 - 34Cliciwch yma i ddidoli35 - 39Cliciwch yma i ddidoli40 - 44Cliciwch yma i ddidoli45 - 49Cliciwch yma i ddidoli50 - 54Cliciwch yma i ddidoli55 - 59Cliciwch yma i ddidoli60 - 64
Cymru10289991012131514
Ynys Môn1021081081011111211
Gwynedd81467799101111
Conwy1021091091011121312
Sir Ddinbych112101010101112121514
Sir y Fflint8176667891110
Wrecsam929978910111311
Powys7176667881010
Ceredigion813788910101311
Sir Benfro102108981010111211
Sir Gaerfyrddin11299991111121514
Abertawe112689101113161816
Castell-nedd Port Talbot143121211111415182019
Pen-y-bont ar Ogwr11211109101112141515
Bro Morgannwg82988789101110
Caerdydd9247791012141615
Rhondda Cynon Taf132101011121314172019
Merthyr Tudful14211910121415172122
Caerffili122111110111213151818
Blaenau Gwent153131213141516192221
Tor-faen12211109101212141615
Sir Fynwy71777777888
Casnewydd1121010991113141515

Metadata

Teitl
Amddifadedd Cyflogaeth - Data Dangosydd yn ôl Awdurdod Lleol

Diweddariad diwethaf
13/02/2020 13/02/2020

Diweddariad nesaf
TBC

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Mynegai Amddifadedd Lluosog Cymru, Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost
ystadegau.cynhwysiant@llyw.cymru

Dynodiad
Ystadegau Gwladol

Lefel isaf o ddadelfennu daearyddol
Ardaloedd cynnyrch ehangach haen is

Cwmpas daearyddol
Cymru

Cwmpas ieithyddol
Saesneg a Chymraeg

Trwyddedu data
Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Disgrifiad cyffredinol
Mae'r data sydd yma ar gyfer dangosyddion sylfaenol sy'n bwydo i mewn i fynegai amddifadedd lluosog Cymru (MALlC), wedi'i ddadelfennu yn ôl oedran.

MALlC yw mesur swyddogol Llywodraeth Cymru o amddifadedd cymharol ar gyfer ardaloedd bach yng Nghymru. Ei nod yw nodi'r ardaloedd bach lle ceir crynoadau uchaf o sawl math gwahanol o amddifadedd.
Diweddarir y Mynegai llawn bob 4 i 5 mlynedd yn unig, ond byddwn yn diweddaru rhai o'r dangosyddion rhwng y Mynegai llawn.

Mae mwyafrif o’r dangosyddion ar gael i lawr i lefel ardal gynnyrch ehangach haen is. Dyma ddaearyddiaeth wedi’i adeiladu o ddata’r Cyfrifiad - ei nod yw amlinellu ardaloedd bach gyda phoblogaeth rhwng 1,000 a 3,000 o bobl.


Casgliad data a dull cyfrifo
Mae yna amryw o ddulliau ar gyfer y dangosyddion gwahanol. Gweler Adroddiad Technegol MALlC 2019 (Saesneg yn unig) ar y tab Dolenni am fwy o wybodaeth.

Cyfnodau data dan sylw
Mae’r cyfnodau cyfeirio yn amrywio ar gyfer y dangosyddion gwahanol. Gweler Adroddiad Technegol MALIC 2019 ar y tab Dolenni am fwy o wybodaeth.

Defnyddwyr, defnydd a chyd-destun
Gweler cyhoeddiad MALlC 2019 ar y tab Dolenni am fwy o wybodaeth ar ddefnyddwyr a defnyddiau a chyd-destun.

Talgrynnu wedi'u ddefnyddio
Gweler Adroddiad Technegol MALlC 2019 ar y tab Dolenni am fwy o wybodaeth
Gweler MALIC: Canllaw ar gyfer dadansoddi data dangosyddion ar y tab Dolenni am fwy o wybodaeth ar dalgrynnu a rheoli datgelu.

Ansawdd ystadegol
Am fwy o wybodaeth ynglyn ag ansawdd ystadegol gweler Adroddiad Technegol MALlC 2019 (Saesneg yn unig) a chyhoeddiad MALlC 2019 ar y tab Dolenni.

Allweddeiriau
MALlC 2019; Amddifadedd Lluosog; Amddifadedd; Cynhwysiant Cymdeithasol; Dangosyddion; All; Awdurdod Lleol Incwm; Cyflogaeth; Iechyd; Addysg; Mynediad i Wasanaethau; Tai; Diogelwch Cymunedol; Yr Amgylchedd Ffisegol