Skip to content
Wrth i'r galw gynyddu ar gyfer ystadegau a data i fesur effaith y pandemig COVID19, mae rhaid i ni newid ein harferion casglu a rhyddhau data, gan ganolbwyntio ymdrechion ar ddadansoddiadau ac ystadegau blaenoriaeth. https://llyw.cymru/ystadegau-ac-ymchwil

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Ystadegau Gwladol Gweithgareddau dysgu fesul nod dysgu ac ardal pwnc
None
Blwyddyn academaidd[Hidlwyd]
[Lleihau]Darparwr[Hidlwyd]
-
[Lleihau]Darparwr 1[Hidlo]
-
Darparwr 2[Hidlo]
Cod Ardal[Hidlo]
[Lleihau]Rhanbarth domisil[Hidlwyd]
-
[Lleihau]Rhanbarth domisil 1[Hidlo]
-
[Lleihau]Rhanbarth domisil 2[Hidlo]
-
Rhanbarth domisil 3[Hidlo]
[Lleihau]Nod dysgu[Hidlwyd]
-
Nod dysgu 1[Hidlo]
Measure1
[Lleihau]Cyfwng Darparu[Hidlo]
-
Cyfwng Darparu 1
[Lleihau]Naes Pwnc Sector[Hidlo]
-
-
Naes Pwnc Sector 1
[Lleihau]Pob cyfrwng darparuCliciwch yma i ddidoliPob cyfrwng darparu
Cliciwch yma i ddidoliDysgu ac asesu CymraegCliciwch yma i ddidoliDysgu ac asesu dwyieithogCliciwch yma i ddidoliRhywfaint o ddysgu dwyieithogCliciwch yma i ddidoliPartial bilingual learningCliciwch yma i ddidoliDysgu ac asesu SaesnegCliciwch yma i ddidoliDysgu CymraegCliciwch yma i ddidoliDysgu dwyieithogCliciwch yma i ddidoliDysgu Saesneg
[Lleihau]Pob maes pwnc sector1,45010,82535,550.447,880...495,705
Pob maes pwnc sectorGwasanaethau cyhoeddus iechyd a gofal1951,2855,390.49,880...56,750
Gwyddoniaeth a Mathemateg157551,500.18,945...21,220
Amaeth, garddwriaeth a gofal anifeiliaid53151,365.3,700...5,385
Peirianneg a thechnolegau gweithgynhyrchu*7652,570.19,760...23,090
Adeiladu, cynllunio a’r amgylchedd adeiledig*7851,380.15,920...18,090
Technoleg gwybodaeth a chyfathrebu40190930.15,310...16,470
Manwerthu a menter fasnachol5951,0003,035.19,915...24,545
Hamdden, teithio a thwristiaeth185185700.8,665...9,735
Y celfyddydau, cyfryngau a chyhoeddi*3701,500.13,400...15,275
Hanes, athroniaeth a diwinyddiaeth.75240.5,780...6,095
Gwyddorau Cymdeithasol.60415.4,250...4,725
Leithoedd, llenyddiaeth a diwylliant1525490.18,030...18,560
Addysg a hyfforddiant5210220.5,825...6,260
Paratoi ar gyfer bywyd a gwaith2104,21012,095.211,050...227,565
Busnes, gweinyddiaeth a’r gyfraith1755803,330.30,500...34,580
Anhysbys*20390.6,950...7,365

Metadata

Teitl
Gweithgareddau dysgu mewn addysg bellach a dysgu seiliedig ar waith yng Nghymru

Diweddariad diwethaf
20 Chwefror 2020 20 Chwefror 2020

Diweddariad nesaf
Chwefror 2021

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Cofnod Dysgu Gydol Oes Cymru, Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost
ystadegau.addysgol16@llyw.cymru

Dynodiad
Ystadegau Gwladol

Lefel isaf o ddadelfennu daearyddol
Awdurdodau lleol

Cwmpas daearyddol
Cymru

Cwmpas ieithyddol
Saesneg yn unig

Trwyddedu data
Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Disgrifiad cyffredinol
Mae'r tabl hwn yn nodi nifer y gweithgareddau dysgu a wneir gan ddysgwyr ôl-16 (ac eithrio'r rhai sydd wedi ymrestru mewn sefydliadau addysg uwch a dosbarthiadau chwech ysgolion) sy'n mynychu sefydliadau yng Nghymru.

Mae'r holl ffigurau wedi'u talgrynnu i'r lluosrif agosaf o 5. Mae pob gwerth mwy na 0 ond llai na 5 wedi'u diystyru, ac fe'u nodir gyda seren (*).


Casgliad data a dull cyfrifo
O 2016/17 ymlaen, bydd yr holl ddata yn y tabl yn cael eu cyfrifo drwy ddefnyddio'r cyfnod rhewi o 5 mis ar Gofnod Dysgu Gydol Oes Cymru (LLWR). Mae'r cyfnod rhewi yn dod i rym tua diwedd mis Rhagfyr ar ôl diwedd y flwyddyn academaidd dan sylw. Er enghraifft, daeth y cyfnod rhewi sy'n cwmpasu data 2016/17 i rym tua diwedd mis Rhagfyr 2017.
Cyn 2016/17, roedd y data yn y tabl yn cael eu cyfrifo gan ddefnyddio'r cyfnod rhewi o 7 mis ar Gofnod Dysgu Gydol Oes Cymru (LLWR). Daeth y cyfnod rhewi hwn i rym tua diwedd mis Chwefror ar ôl diwedd y flwyddyn academaidd dan sylw. Er enghraifft, daeth y cyfnod rhewi sy'n cwmpasu data 2015/16 i rym tua diwedd mis Chwefror 2017.


Amlder cyhoeddi
Blynyddol

Cyfnodau data dan sylw
Cyflwynir y data yn y tabl ar sail blwyddyn academaidd, sy'n rhedeg o 1 Awst tan 31 Gorffennaf.

Defnyddwyr, defnydd a chyd-destun
Mae'r data yn y tabl hwn yn cael ei ddefnyddio yn Llywodraeth Cymru a thu hwnt i fonitro tueddiadau addysgol ac fel llinell sylfaen ar gyfer dadansoddiad pellach o'r data sylfaenol. Dyma rai o'r materion allweddol:

Gweinidogion a'r Gwasanaeth Ymchwil Aelodau yn y Cynulliad
Swyddogion yn Llywodraeth Cymru
Adrannau eraill y llywodraeth
Sefydliadau Addysg Bellach, darparwyr Dysgu Seiliedig ar Waith ac awdurdodau lleol
Estyn, Arolygiaeth Ei Mawrhydi dros Addysg a Hyfforddiant yng Nghymru
Myfyrwyr, ymchwilwyr ac academyddion
Dinasyddion unigol, cwmnïau preifat a'r cyfryngau

Mae'r ystadegau hyn yn cael eu defnyddio mewn sawl ffordd. Dyma rai enghreifftiau:

Ymchwil a chefndir cyffredinol
Cynhwysiant mewn adroddiadau a briffiau
Cyngor i Weinidogion
Llywio a gwerthuso'r broses o lunio polisïau addysg yng Nghymru

Mae data Cofnod Dysgu Gydol Oes Cymru yn cael ei ddefnyddio fel sail i adroddiadau perfformiad a chyllid ar gyfer darparwyr dysgu, i gyfrifo ffigurau NEET (pobl nad ydynt mewn addysg, cyflogaeth na hyfforddiant) ac i fodelu cyllid myfyrwyr.

Talgrynnu wedi'u ddefnyddio
Mae'r holl ffigurau yn y tabl wedi'u talgrynnu i'r lluosrif agosaf o 5. Mae pob gwerth llai na 5 wedi'u diystyru, ac fe'u nodir gyda seren (*).

Ansawdd ystadegol
Mae ystadegwyr yn Llywodraeth Cymru yn adolygu'r data ac yn gwirio unrhyw anghysondebau gyda thîm casglu data Cofnod Dysgu Gydol Oes Cymru ac, os yn berthnasol, gyda darparwyr dysgu cyn cyhoeddi unrhyw dablau.

Mae data Cofnod Dysgu Gydol Oes Cymru sy'n sail i'r tabl hwn wedi'i fwriadu i fod yn ddata terfynol at ddibenion nad oes a wnelont â chyllid.

Dolenni'r we
http://gov.wales/statistics-and-research/further-education-work-based-learning-community-learning-statistics/ - Ystadegau am addysg bellach, dysgu seiliedig ar waith a dysgu cymunedol: cyhoeddiad blynyddol lle mae'r tabl hwn yn rhan o ddewis digidol gyda gwell rhyngweithedd.

Allweddeiriau
Dysgu Gydol Oes Cymru Cofnod LLWR Addysg Bellach AB Dysgu cymunedol awdurdodau lleol Dysgu seiliedig ar waith DSW Addysg ôl-16