Skip to content

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Ystadegau Gwladol Canlyniadau cenedlaethol, yn ôl pwnc, blwyddyn a lefel
None
Blwyddyn[Hidlwyd]
Measure1
[Lleihau]Disgrifiad[Hidlwyd]
-
Disgrifiad 1
Pwnc[Hidlo]
[Lleihau]Rhyw[Hidlo]
-
-
Rhyw 1
[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliTotal number of pupils[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage achieving the expected level (L5+)[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage who have been disapplied[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage not awarded a level, and not disapplied[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage achieiving National Curriculum Outcome Level 1[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage achieiving National Curriculum Outcome Level 2[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage achieiving National Curriculum Outcome Level 3[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage achieving Level 1[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage achieving Level 2[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage achieving Level 3[Ehangu]Cliciwch yma i ddidoliPercentage achieving Level 4
Celf a Dylunio[Lleihau]Disgyblion32,03794.00.50.50.10.10.10.20.30.73.5
DisgyblionBechgyn16,43391.00.70.70.20.10.10.30.51.15.5
Merched15,60497.30.30.3--0.10.20.10.21.4
Dylunio a Thechnoleg[Lleihau]Disgyblion32,03793.50.50.60.10.10.10.30.30.73.9
DisgyblionBechgyn16,43390.80.70.80.10.10.10.40.41.05.6
Merched15,60496.30.30.5---0.30.20.42.1
Daearyddiaeth[Lleihau]Disgyblion32,03792.10.50.60.10.10.10.30.30.94.9
DisgyblionBechgyn16,43389.30.70.80.10.10.10.30.51.36.7
Merched15,60495.10.30.40.1-0.10.20.20.53.1
Hanes[Lleihau]Disgyblion32,03792.00.50.60.10.10.10.20.40.95.1
DisgyblionBechgyn16,43388.90.80.80.10.10.10.30.51.37.0
Merched15,60495.20.30.4---0.20.20.53.1
Technoleg Gwybodaeth a Chyfathrebu[Lleihau]Disgyblion32,03793.80.50.60.10.10.10.20.30.83.6
DisgyblionBechgyn16,43391.70.70.70.10.10.10.20.51.14.7
Merched15,60496.00.30.40.1--0.20.20.42.5
Iaith Dramor Fodern[Lleihau]Disgyblion32,03786.31.61.40.2--0.40.71.97.5
DisgyblionBechgyn16,43381.42.41.90.30.1-0.50.92.610.0
Merched15,60491.60.90.80.1--0.30.41.14.8
Cerddoriaeth[Lleihau]Disgyblion32,03793.40.60.70.1-0.10.30.30.53.8
DisgyblionBechgyn16,43391.00.81.00.20.10.10.40.40.85.2
Merched15,60496.00.30.50.1-0.10.20.10.32.4
Addysg Gorfforol[Lleihau]Disgyblion32,03793.70.60.60.10.10.10.30.20.73.7
DisgyblionBechgyn16,43392.80.70.80.10.10.10.30.30.84.0
Merched15,60494.80.40.40.1-0.10.20.10.63.4
Cymraeg Ail Iaith[Lleihau]Disgyblion26,20184.61.71.20.10.10.10.50.62.48.7
DisgyblionBechgyn13,56578.82.41.50.20.10.10.60.93.511.8
Merched12,63690.70.90.8-0.10.10.30.31.35.4

Metadata

Teitl
Cyfnod Allweddol 3 di-graidd

Diweddariad diwethaf
8 Awst 2018 8 Awst 2018

Diweddariad nesaf
Awst 2019

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Casgliad data asesiadau athrawon cenedlaethol, Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost
ystadegau.ysgolion@llyw.cymru

Dynodiad
Ystadegau Gwladol

Lefel isaf o ddadelfennu daearyddol
Cymru

Cwmpas daearyddol
Cymru

Cwmpas ieithyddol
Saesneg a Chymraeg

Trwyddedu data
Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Disgrifiad cyffredinol
Mae'n statudol i asesu disgyblion sydd ym mlwyddyn 9 yng Nghyfnod Allweddol 3.

Casgliad data a dull cyfrifo
Mae'r data'n cael eu cynnwys mewn taenlen electronig a'u cyflwyno i Lywodraeth Cymru drwy DEWi – system ar-lein ddiogel i drosglwyddo data a ddatblygwyd gan Lywodraeth Cymru. Fel rhan o'r broses, ceir nifer o gamau awtomatig i ddilysu a gwirio'r synnwyr, er mwyn sicrhau data o ansawdd uchel.

Amlder cyhoeddi
Blynyddol

Cyfnodau data dan sylw
2001-2018

Allweddeiriau
CA3 Di-Graidd