Skip to content

Darparwr data: Llywodraeth Cymru Ystadegau Gwladol Nifer yr athrawon yn ôl awdurdod lleol, rhanbarth a chategori
None
[Lleihau]Rhyw[Hidlwyd]
-
Rhyw 1[Hidlo]
Blwyddyn[Hidlwyd]
Cod Ardal[Hidlo]
Measure1
[Lleihau]Categori[Hidlwyd]
-
Categori 1
[Lleihau]ALlRhanbarth[Hidlo]
-
-
[Lleihau]ALlRhanbarth 1
-
-
ALlRhanbarth 2
[Lleihau]Cyfanswm: athrawon cymwysedigCliciwch yma i ddidoliCyfanswm: athrawon cymwysedig
Cliciwch yma i ddidoliPennaethCliciwch yma i ddidoliPennaeth dros droCliciwch yma i ddidoliDirprwy bennaethCliciwch yma i ddidoliPennaeth cynorthwyolCliciwch yma i ddidoliAthrawon cymwysedig eraill
[Lleihau]Cymru67452371,1921,352
Cymru[Lleihau]Gogledd Cymru1821312237282
Gogledd CymruSir Ynys Môn30101216
Gwynedd41202936
Conwy2022102108
Sir Ddinbych41587896
Sir y Fflint3020914
Wrecsam2012712
[Lleihau]De-orllewin a Chanolbarth Cymru23098226266
De-orllewin a Chanolbarth CymruPowys70335770
Sir Ceredigion......
Sir Benfro70103038
Sir Gaerfyrddin303498108
Abertawe60214150
Castell-nedd Port Talbot......
[Lleihau]Canol De Cymru1622013457508
Canol De CymruPen-y-bont ar Ogwr20303338
Bro Morgannwg21409198
Rhondda Cynon Taf......
Merthyr Tudful......
Caerdydd1211313333372
[Lleihau]De-ddwyrain Cymru100104272296
De-ddwyrain CymruCaerffili20201418
Blaenau Gwent......
Torfaen......
Sir Fynwy5054195209
Casnewydd30306369

Metadata

Teitl
Nifer y athrawon yn ôl awdurdod lleol, rhanbarth a chategori

Diweddariad diwethaf
31/07/2019 31/07/2019

Diweddariad nesaf
Gorffennaf 2020

Sefydliad cyhoeddi
Llywodraeth Cymru

Ffynhonnell 1
Cyfrifiad Ysgolion Blynyddol ar Lefel Disgyblion (PLASC), Llywodraeth Cymru

Cyswllt ebost
ystadegau.ysgolion@llyw.cymru

Dynodiad
Ystadegau Gwladol

Lefel isaf o ddadelfennu daearyddol
Awdurdodau lleol

Cwmpas daearyddol
Cymru

Cwmpas ieithyddol
Saesneg a Chymraeg

Trwyddedu data
Gallwch ddefnyddio ac ailddefnyddio'r data hwn am ddim mewn unrhyw fformat neu gyfrwng, dan delerau'r Drwydded Llywodraeth Agored - gweler http://www.nationalarchives.gov.uk/doc/open-government-licence-cymraeg

Disgrifiad cyffredinol
Gweler eitemau eraill

Casgliad data a dull cyfrifo
Mae data ysgolion yn deillio o Gyfrifiad Blynyddol ar Lefel Disgyblion Ysgol (PLASC) a ffurflenni STATS 1 a gyflenwir gan ysgolion sydd ar agor ar ddiwrnod y Cyfrifiad ym mis Ionawr bob blwyddyn. Mae'r data yn cael eu hawdurdodi gan benaethiaid a'u dilysu gan Awdurdodau Lleol.

Amlder cyhoeddi
Blynyddol

Cyfnodau data dan sylw
O 2003/04 ymlaen, neu yn fwy diweddar os nad yw'r eitem data ar gael ar gyfer blynyddoedd cynharach

Talgrynnu wedi'u ddefnyddio
Dim.

Ansawdd ystadegol
Mae data Cyfrifiad Ysgolion yn cael eu hawdurdodi gan benaethiaid a'u dilysu gan Awdurdodau Lleol.

Enw
SCHS0221